THỨ NĂM, NGÀY 11 THÁNG 08 NĂM 2022 09:10

NLĐ có được tính lương cho thời gian ngừng việc vì cúp điện?

Điều 99 Bộ luật Lao động 2019 quy định trường hợp phải ngừng việc, người lao động (NLĐ) được trả lương. Theo đó, thời gian cúp điện NLĐ vẫn được tính vào lương. Tuy nhiên mức lương tại thời điểm này sẽ do người lao động và người sử dụng lao động thỏa thuận và không được thấp hơn mức lương tối thiểu.
infographic 2 (2)

Đồ họa TRẦN HUYỀN

CÙNG CHUYÊN MỤC
Xem theo ngày
Dự báo mưa lớn bao trùm Bắc bộ, Thanh Hoá và Nghệ An

Dự báo mưa lớn bao trùm Bắc bộ, Thanh Hoá và Nghệ An

Theo Trung tâm Dự báo khí tượng thủy văn quốc gia, đêm 10/8, sau khi đi vào khu vực phía Bắc của vịnh Bắc bộ, bão số 2 đã suy yếu thành áp thấp nhiệt đới. Bão số 2 đã gây...
1 giờ trước
Báo dân sinh
Báo dân sinh
Báo dân sinh
Báo dân sinh
Báo dân sinh